Cách vượt qua hội chứng "Kiệt sức giữa năm học" chỉ bằng những bí quyết đơn giản

Thảo luận trong 'Đời sống tâm lý của tôi' bắt đầu bởi Bùi Yến Trang, 1/12/16.

1. Bùi Yến Trang

Bùi Yến Trang New Member

Bạn có một khởi đầu rất tốt nhưng càng về sau lại càng khó khăn? Hãy đi tìm những giải pháp hiệu quả không kém phần thích hợp để không bị kiệt sức trong giai đoạn này.
    #Phương pháp đầu tiên:
    Hãy dành thời gian cho chính mình
    Không có gì tuyệt vời hơn khi được trải nghiệm những gì mà bạn yêu thích, bạn cần phải dành thời gian cho sở thích của mình ít nhất một lần trong một tuần. Và nó thực sự sẽ giúp bạn tránh cảm giác bị đốt cháy và kiệt sức trong quá trình học tập mệt mỏi.

# Phương pháp thứ 2:
    Lên kế hoạch trước

tải xuống (3).jpg

Lý do để lập kế hoạch trước chính là giúp bạn giữ tinh thần như lúc ban đầu, lúc bạn khởi hành cho năm học. Bởi vì bạn nên nhớ rằng một khi bạn bắt đầu rơi xuống hay bị bỏ lại phía sau, sẽ khó khăn hơn để bắt đầu trở lại.

#Phương pháp thứ 3:
    Nghỉ ngơi để tiếp tục

Đó là phương pháp tuyệt vời để đánh lừa bản thân rằng bạn chỉ mới khởi đầu trong khi bạn đã trải qua hàng tiếng đồng hồ học tập.

# Phương pháp 4:
    Giữ quan điểm sáng suốt

Mọi chuyện cũng sẽ qua, cũng sẽ ổn thôi nên hãy cứ tiếp tục hành trình, cứ vui vẻ, thoải mái dối diện với áp lực và chỉ là con số 0 đối với bạn. Chỉ cần nghĩ rằng, đây là bước tiếp theo cho sự nghiệp tương lai, và nếu điều đó chắc chắn sẽ kích thích bạn để vượt qua thử thách.

Hy vọng bạn đã tìm thấy những cách hiệu quả để tránh kiệt sức! Nếu bạn đã và đang thực hiện được thì ban sẽ cảm thấy hoàn toàn thích khoảng thời gian này để làm động lực bước đến cuối năm học.

10B2
    Nguồn: kenh14.vn

2. Trần Bích Diệp

Trần Bích Diệp Member