Tình bạn khác giới

Thảo luận trong 'Chuyện tuổi chúng mình' bắt đầu bởi Aquarius, 21/11/16.

1. Aquarius

Aquarius New Member

Trong cuộc sống, rất nhiều người đã tự hỏi rằng" Đây là tình bạn thân thiết hay là tình cảm giữa mình và người bạn đó". Họ cho rằng nếu một bạn nam và một bạn nữ chơi thân với nhau, hiểu sâu sắc và chia sẻ nỗi buồn thì sẽ dần dần nảy tình cảm. Khi mà họ gặp nhau mà thấy bối rối thì có nghĩa rằng tình bạn đó đã biến .... TÌNH YÊU. Người lớn nói rằng chúng ta còn nhỏ và chưa đến tuổi để thích một người bạn khác giới vì nghĩ rằng tình cảm đó sẽ ảnh hưởng không tốt đến việc học nhưng tình yêu tuổi học trò có thể trở thành một trong những động lực mạnh mẽ nhất giúp bạn học sinh cùng nhau phấn đấu, nỗ lực học tốt hơn !

Đúng là trên thực tế, có nhiều tình bạn đã chuyển biến thành tình yêu, một trong hai người bỗng cảm thấy xao xuyến lòng. Thế nhưng thỉnh thoảng ta lại nhận thấy rằng mình muốn giữ gìn tình bạn đáng quý này vì chúng ta trân trọng tình bạn đẹp đẽ ấy, và sợ nó sẽ thay đổi khi biến thành tình yêu.Lại cũng có những bạn quan hệ bạn bè rộng rãi, không phân biệt giới tính. Họ nhận thấy rằng chơi với nhiều bạn được nhiều điều hay. Có lẽ chỉ vì tình cảm này mà chúng ta đã băn khoăn về tình bạn khác giới. Tình bạn là sự giao lưu giữa hai người, nó không phân biệt giàu, nghèo hay trẻ,già mà không thể chơi với nhau. Tình bạn luôn hình thành ra mà cũng không thể tự mất đi. Vậy cũng không thể nói rằng giữa những người khác giới không thể có tình bạn đẹp.

2. thuynganhb

thuynganhb New Member

Mình thì thấy Nam nữ đã là bạn thân thì nên là bạn thân thôi, quá hiểu nhau rồi yêu nhau sẽ gặp nhiều vấn đề