Tôi đã thay đổi như thế!

Thảo luận trong 'Đời sống tâm lý của tôi' bắt đầu bởi Lê Hằng, 10/11/16.

1. Lê Hằng

Lê Hằng New Member

Câu lạc bộ Văn học - Điện ảnh xin được giới thiệu video do nhóm các bạn lớp 8a3 thực hiện. Chắc chắn các bạn sẽ thấy mình ở trong video. Chúc các bạn có những lựa chọn phù hợp và tìm được niềm vui trong từng phút giây...

Dưới đây là nội dung của video: TÔI ĐÃ THAY ĐỔI NHƯ THẾ!
    Xin chào,mình là An. Năm nay mình đã 13 tuổi rồi. Đây là cái tuổi mà người ta bảo thay đổi về tâm sinh lí và tính cách nhiều nhất. Mình cũng chẳng rõ là mình có thay đổi nhiều hay không nhưng mình lại có rất nhiều sở thích kì dị hoặc là khác so với lứa tuổi của mình. Mình cảm thấy rằng cuộc sống của mình trôi qua như một vòng tuần hoàn vậy. Mình chỉ có ăn, chơi và ngủ thôi, đặc biệt điều không thể thiếu với mình là cái Ipad kề kề bên cạnh, đây là vật bất li thân của vì nếu mà không có nó thì mình sẽ buồn cả ngày mất. Mình sẽ lướt Instagram, Facebook hay là xem một số video trên Youtube để giải tri mỗi khi có thời gian rảnh, chơi những trò chơi của bọn con trai như liên minh,tập kích, gunny hay là một số trò chơi để giết thời gian rảnh như là Flappy Bird chẳng hạn.Nhưng mọi thứ đang trở nên tồi tệ hơn, cuộc sống của mình tồi tệ và chán nản. Tất cả mọi chuyện, mọi việc đều đổ dồn lên đầu mình, mình là người phải chịu trách nhiệm, và mọi người coi mình như nguyên nhân của sự việ xảy ra. Mình cảm thấy rất buồn, bố mẹ cũng chẳng thèm lắng nghe mà chỉ phán xét đúng sai, bắt mình phải nghe theo lời người khác. Mình học tập sa sút, bạn bè thì quay lưng lại với mình. Nên là, mình nghĩ đây là thời gian mà mình sẽ thay đổi bản thân của mình. Mình sẽ không chơi những trò chơi vô bổ như Flappy Bird, Liên Minh, Tập kích hay Gunny mà thay vào đó, thì mình sẽ làm những công việc có ích cho bản thân hơn, và mình sẽ là một con người mới biết sống cho bản thân mình và nghĩ tới tương lai sau này. Mình sẽ nghe những bản nhạc vui tươi để tiếp thêm năng lượng cho cuộc sống và đọc những quyển sách ha, bổ ích, có ý nghĩa cho cuộc sống. Không nghĩ về chuyện tương lai hay quá khứ mà chỉ nghĩ đến chuyện hiện tại mình sẽ làm gì.Không đi du lịch ở những nơi sang trọng, mà chỉ ở những nơi đơn giản nhưng chứa đầy tình yêu thương của mọi người với nhau là đủ rồi. Hòa đồng với mọi người hơn, không nâng cao cái ‘tôi’ của mình lên. Và biết lắng nghe người khác.. Thay vì lên mạng chơi những trò vô bổ thì sẽ tìm những thông tin có ích. Và cười thật nhiều mỗi ngày để có một cuộc sống vui vẻ hơn. Còn bạn thì sao? Bạn có hài lòng với cuộc sống hiện tại không? Mình nghĩ đã đến lúc bạn suy nghĩ đến việc này rồi đấy.
    (Hà Giang, Như Ngọc, Mỹ Hoa - CLB Văn học - Điện ảnh)